ไม่ได้รับความเป็นธรรมจาก บ.ประกันภัย

ถาม - ตอบ ธุรกิจ กฏหมาย ภาษี บัญชี ปัญหา การทำงานกับ บ. อื่น หรือบุคคลอื่น หรือ ภาษีต่างๆ กรมสรรพากร

Moderator: mindphp

ประกัน

ไม่ได้รับความเป็นธรรมจาก บ.ประกันภัย

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย ประกัน »

เนื่องด้วยฉันกับพี่สาว ถูกรถคู่กรณีชน ได้รับบาดเจ็บทั้งคู่ ไม่สามารถทำงานได้ อีกทั้งนัดลูกค้าไว้ก้อถูกปฏิเสธหมด นัดคุยกับประกันคู่กรณี เค้าจ่ายตามใบรับรองแพทย์คือ 3 วัน 900 บาท ช่วงที่ทำงานไม่ได้ต้องจ้างคนเลี้ยงลูก ฉันประกอบธุรกิจส่วนตัวคะรายได้ที่หายไปก้อพอสมควรอยู่ แต่ทางประกันเค้ายืนยันว่าให้ได้เท่านี้ ฉันควรทำอย่างไรดีคับ ประกันของบริษัท กมล คับ รบกวนด้วยนะคับ
Apiradee.02
PHP Super Member
PHP Super Member
ติดต่อ:

Re: ไม่ได้รับความเป็นธรรมจาก บ.ประกันภัย

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Apiradee.02 »

ถ้าไม่ได้รับความเป็นธรรมจากการประกันภัย ขอให้มาร้องเรียนที่สำนักงาน คปภ. ค่ะ
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
DJnook
PHP Newbie
PHP Newbie
ติดต่อ:

Re: ไม่ได้รับความเป็นธรรมจาก บ.ประกันภัย

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย DJnook »

ตามคุณ Apiradee.02 อีกหนึ่งเสียงครับ เพราะ คปภ. จะรับเรื่องและดำเนินการให้ครับ สำหรับคนที่ไม่ได้รับความเป็นธรรม จาก บริษัทประกันครับผม
ภาพประจำตัวสมาชิก
DJnook
PHP Newbie
PHP Newbie
ติดต่อ:

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย DJnook »

ยังไงถ้าไม่เข้าใจหรือไม่ได้รับความเป็นธรรม สามารถปรึกษาผมได้นะครับ ผมสามารถแนะนำได้ไม่มากก็น้อยครับ ยินดีช่วยเหลือทุกท่านครับ
ตอบกลับโพส