อยากทราบเกี่ยวกับการทำCครับ

แนะนำ สอบถาม ภาษา C สำหรับผู้เริ่มต้น ภาษา Java ภาษา Python

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

lgorakoj
PHP Newbie
PHP Newbie

อยากทราบเกี่ยวกับการทำCครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย lgorakoj »

ถ้าอยากให้โปรแกรมแสดงข้อความแบบนี้

*** M5302 ***

ต้องเขียนCodeยังไงเหรอครับ?
PlxAr
PHP Newbie
PHP Newbie

Re: อยากทราบเกี่ยวกับการทำCครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย PlxAr »

clrscr();
printf("ข้อความ\n");
getch();
-------------------------------------------
clrscr(); เคลียร์หน้าจอ
/n เหมือนการกด enter ลงมาบรรทัดใหม่
printf(""); ก็เป็นการแสดงข้อมูลผ่านทางหน้าจอ
getch(); รอรับค่า .. ก้เหมือนการค้างหน้าจอไว้ครับ ไม่งั้นมันจะดับลงไปเลยเมื่อรันเสร็จ

ปล.ประมาณแบบนี้แหล่ะครับผมก็เพิ่งเรียนCครับ พลาดตรงไหนขอโทษด้วยนะครับ :-D
ตอบกลับโพส