ขอถามเรื่อง Python หน่อยครับ งงกับมัน

แนะนำ สอบถาม ภาษา C สำหรับผู้เริ่มต้น ภาษา Java ภาษา Python

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
kenshero
PHP Newbie
PHP Newbie

ขอถามเรื่อง Python หน่อยครับ งงกับมัน

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย kenshero »

คือปกติผมเคยเขียนพวก C++ Java PHP อะครับ มันก็เขียนแล้วค่อยรันทีเดียว แต่พอลอง Python มันเขียนทีละบรรทัดให้ Enter รัน เพราะมันเป็น Interpreter ใช้่ปะครับ แล้วผมงงว่า จะทำเป็นโปรแกรมยังเช่น เครื่องคิดเลข ถ้ามันรีนที่ละบรรทัดแบบนี้ แล้วอีกอย่างคือ Python สามารถเขียนเป็นเว็บได้ด้วยใช่ปะครับ แล้วมันงงตรงที่ว่า เขียนปกติรันบน Dos เป็น Desktop Application เช่น C#,C++ แต่ถ้าเขียนด้วย PHP จะรันบน browser เป็นเว็บ แต่ผมงงว่า Python ที่เขียนโปรแกรมบน desktop กับ web application ภาษาตอนเขียนต่างกันไหม ผมลองลง Django แล้ว ให้มันรันบน Browser แล้ว แต่ยังมองภาพของมันไม่ออก ยังงงว่ามันจะเขียนโปรแกรมธรรมดายังไงอยู่เลย
chbbk
PHP VIP Members
PHP VIP Members

Re: ขอถามเรื่อง Python หน่อยครับ งงกับมัน

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย chbbk »

ภาษาตอนเขียนไม่ต่างกันค่ะ python ยังไงก็ยังเป็น python ความสามารถพื้นฐานของมันที่มีให้ใช้ก็ยังอยู่ไม่หายไปไหน
ที่ต่างกันจะเป็นรูปแบบการเขียนตามแต่ framework ที่ใช้ค่ะ

ศึกษาเพิ่มได้ที่่นี่ค่ะ

บทเรียน Python
Trust me, I'm a Programmer
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด