สอบถามวิธีเขียนโปรแกรม เเปลงข้อมูล text ไปเป็นกราฟของ excel

แนะนำ สอบถาม ภาษา C สำหรับผู้เริ่มต้น ภาษา Java ภาษา Python

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
basszar
PHP Newbie
PHP Newbie

สอบถามวิธีเขียนโปรแกรม เเปลงข้อมูล text ไปเป็นกราฟของ excel

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย basszar »

สอบถามวิธีเขียนโปรแกรม เเปลงข้อมูล text ไปเป็นกราฟของ excel ครับ ผมต้องการเขียนโปรแกรมที่ดึงข้อมูล text จากเครื่องหนึ่งอัพไปบนเว็บหรือ Servers ที่เก็บข้อมูลนะครับ เพื่อที่จะได้ดูแบบreal time ครับผมต้องเริ่มศึกษายังไงนะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
jataz2
PHP Super Member
PHP Super Member

Re: สอบถามวิธีเขียนโปรแกรม เเปลงข้อมูล text ไปเป็นกราฟของ excel

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย jataz2 »

1. ใช้โปรเเกรมอะไรเขียนครับ ถ้าใช้ c# นี่ง่ายเลย code ตัวอย่างการ read file เพียบ
2. พาธที่วางของ text file อยู่ที่เดิมตลอด หรือกด browse เป็นครั้งไป อันนี้ logic การเขียนก็ต่างแล้ว
2.1 ถ้า พาธที่วางของ text file อยู่ที่เดิมตลอด ทำเป็น window service เเล้วให้ tarket path ชี้ไปที่โฟลเดอร์ปลายทางไว้
แล้วตั้งเวลาอ่านไฟล์ทุกๆ 1 ชม. ก็ได้ อ่านเเล้วไปเก็บลง DB บน server ครับ เพื่อเอาข้อมูลนี้ไป generate graph
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด