ทำ business card ด้วย java applet เริ่มต้นจากอะไร ? fillrect?

แนะนำ สอบถาม ภาษา C สำหรับผู้เริ่มต้น ภาษา Java ภาษา Python

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

สุ้ตายๆ

ทำ business card ด้วย java applet เริ่มต้นจากอะไร ? fillrect?

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย สุ้ตายๆ »

สวัสดีค่ะ พอดีเพิ่งเริ่มเรียนจาวา แล้วได้หัวข้อมาให้เขียน Write a graphics application that draws a business card of your own design อะ่ค่ะ คือรู้ว่าต้องใช้ applet เข้ามาเกี่ยวข้อง แต่อยากถามว่าต้องเริ่มจากตรงไหนดี สร้าง สี่เหลี่ยม แล้วใส่ชื่อไปยังงี้ page.drawString(" ชื่อ" ); ไรทำนองนี้ป่าวคะ

ขอบคุณค่ะ
Fastfigo
PHP Newbie
PHP Newbie
ติดต่อ:

Re: ทำ business card ด้วย java applet เริ่มต้นจากอะไร ? fillrect?

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Fastfigo »

ช่ายครับผม ใจเย็นๆนะครับ ค่อยๆทำไป
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด