กำลังศึกษาภาษา Python สงสัยว่าพอเราเขียนชุดคำสั่งเสร็จแล้วจะนำไปใช้งานยังไงครับ

แนะนำ สอบถาม ภาษา C สำหรับผู้เริ่มต้น ภาษา Java ภาษา Python

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

amorn_au
PHP Newbie
PHP Newbie

กำลังศึกษาภาษา Python สงสัยว่าพอเราเขียนชุดคำสั่งเสร็จแล้วจะนำไปใช้งานยังไงครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย amorn_au »

ผมติดตั้ง python-3.6.1.exe ใน Windows 7 pro แล้วได้ตัวอย่างไฟล์ search_thai_lang.py จากในเวบนี้ไปเปิดใน IDLE แต่ผมสงสัยว่าจะ compile ไปใช้งานได้ยังไงครับ
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด