ถามเรื่องการ export video ควรใช้ fps เท่าไรดีครับ

แนะนำ สอบถาม ภาษา C สำหรับผู้เริ่มต้น ภาษา Java ภาษา Python

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
nuattawoot
PHP VIP Members
PHP VIP Members

ถามเรื่องการ export video ควรใช้ fps เท่าไรดีครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย nuattawoot »

ผมกลัวใช้ fps น้อย ภาพมันจะแตก fps เยอะ ก็ไฟล์ จะมีขนาดใหญ่
ปกติของโปรแกรมทั่วไป ใช้แค่ fps 5 ขนาดผมใช้ 25 ก็พอชัดอยู่ หรือจะเป็นที่ video ต้นฉบับ ครับ

โค้ด: เลือกทั้งหมด

final_clip.write_videofile("test.mp4",fps=25)
First Bug Love you
รูปภาพ
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด