โค้ดขึ้นเป็นสีดำค่ะ

แนะนำ สอบถาม ภาษา C สำหรับผู้เริ่มต้น ภาษา Java ภาษา Python

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
Wallapa
PHP Super Member

โค้ดขึ้นเป็นสีดำค่ะ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Wallapa »

ตอนนี้ปุ่ม search ถ้าไม่ได้กรอกข้อมูลมันก็กดได้ ก็เลยจะใช้ function javascript ช่วย แต่มันขึ้นสีดำแบบนี้ คือไม่ได้ใช่มั้ยค่ะ
S.png (9.19 KiB) Viewed 545 times
nuattawoot
PHP VIP Members

Re: โค้ดขึ้นเป็นสีดำค่ะ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย nuattawoot »

แปะมาแค่นี้ดูไม่รู้ครับ มันผิดหรือถูก แล้วโค้ดนี้อยู่ในไฟล์อะไรครับ
copy code มาว่างเลยครับ

ถ้าเป็นฝั่ง html ทำได้ครับ
First Bug Love you
รูปภาพ
Wallapa

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Wallapa »

อยู่ในไฟล์ HTML ค่ะ ตอนนี้ยังไม่ได้เขียนโค้ดให้สมบูรณ์ แค่เห็นมันเป็นสีดำ เลยคิดว่ามันรันแล้วไม่มีผลค่ะ

โค้ด: เลือกทั้งหมด

<script language="JavaScript">
      function search(){
         if(value==""){
            window.alert('กรุณากรอกข้อมูล');
         }else{
            return window.location('/');
         }
      }
   </script>
nuattawoot

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย nuattawoot »

nuattawoot เขียน: ถ้าเป็นฝั่ง html ทำได้ครับ
ถ้าเป็นสีดำมันเป็นแบบนั้นอยู่แล้วครับ
First Bug Love you
รูปภาพ
ตอบกลับโพส