ทำวันที่บน Report ให้เป็นวันที่ Print ข้อมูลออกมาทำยังไงคะ

แนะนำ สอบถาม ภาษา C สำหรับผู้เริ่มต้น ภาษา Java ภาษา Python

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
Wallapa
PHP Super Member

ทำวันที่บน Report ให้เป็นวันที่ Print ข้อมูลออกมาทำยังไงคะ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Wallapa »

เวลาที่เราปริ้นหน้า Report (PDF) จะทำยังไงให้วันที่เป็นวันที่เราปริ้นค่ะ
nuattawoot
PHP VIP Members
PHP VIP Members

Re: ทำวันที่บน Report ให้เป็นวันที่ Print ข้อมูลออกมาทำยังไงคะ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย nuattawoot »

ลองใช้คำสั้ง

โค้ด: เลือกทั้งหมด

from datetime import datetime

datetime.datetime.now().time()
วันที่ปัจจุบัน
First Bug Love you
รูปภาพ
Wallapa

Re: ทำวันที่บน Report ให้เป็นวันที่ Print ข้อมูลออกมาทำยังไงคะ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Wallapa »

ได้แล้วค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
ใช้โค้ด :

date = time.localtime()
a = time.strftime('%d/%m/%Y', date)
ตอบกลับโพส