สอบถามเรื่องโค้ด rml ค่ะ

แนะนำ สอบถาม ภาษา C สำหรับผู้เริ่มต้น ภาษา Java ภาษา Python

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
Wallapa
PHP Super Member
PHP Super Member

สอบถามเรื่องโค้ด rml ค่ะ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Wallapa »

ต้องใช้ rml เขียน หน้า Report ค่ะ
อยากถามว่าโค้ดส่วนนี้ x="4.1in" มันคืออะไรหรอคะ มันไว้ทำอะไร

โค้ด: เลือกทั้งหมด

<drawCentredString x="4.1in" y="5.8in">
โค้ดแบบเต็ม :

โค้ด: เลือกทั้งหมด

<?xml version="1.0" encoding="iso-8859-1"?>
<document filename="payslip.pdf">

<stylesheet>

</stylesheet>
 <pageDrawing>
    <drawCentredString x="4.1in" y="5.8in">
        Hello World.
    </drawCentredString>
 </pageDrawing>

</document>