Pycharm พิมพ์ไทยไม่ได้ ทำไงให้พิมพ์ได่อะครับ

แนะนำ สอบถาม ภาษา C สำหรับผู้เริ่มต้น ภาษา Java ภาษา Python

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
chatee supasand
PHP VIP Members

Pycharm พิมพ์ไทยไม่ได้ ทำไงให้พิมพ์ได่อะครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย chatee supasand »

เวลาพิมพ์ไทยใน pycharm แล้ว run มันขึ้น error อะครับ
ผมต้องการให้มันพิมพ์ภาษาไทยได้ครับ
python 2.7
windows 8.1
รูปภาพ
tatiya

Re: Pycharm พิมพ์ไทยไม่ได้ ทำไงให้พิมพ์ได่อะครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tatiya »

ถ้าเป็น string ควรใส่ double quote หรือ single quote "กกกก" ด้วยครับ

และใส่ code นี้ไว้บน หัวด้วย

โค้ด: เลือกทั้งหมด

# -*- coding: utf-8 -*-
ภาพประจำตัวสมาชิก
chatee supasand

Re: Pycharm พิมพ์ไทยไม่ได้ ทำไงให้พิมพ์ได่อะครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย chatee supasand »

ได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ
รูปภาพ
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด