มีเรื่องรบกวนครับผม ลองเข้ามาดูโจทย์นี้หน่อยครับผม

แนะนำ สอบถาม ภาษา C สำหรับผู้เริ่มต้น ภาษา Java ภาษา Python

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ob1st
PHP Newbie
PHP Newbie

มีเรื่องรบกวนครับผม ลองเข้ามาดูโจทย์นี้หน่อยครับผม

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย ob1st »

โจทย์มีอยู่ว่าให้

นับ 1-8 วนสามครั้ง
แล้วให้นับถอยหลัง 8-1สามครั้ง
แล้วให้วนกับไป 1-8อีกที วนไป เรื่อย

ผมต้องการ โค้ดมาประยุกต์ กับ ardunio ครับ คือ จะให้ ทำไฟวิ่ง

ถ้าทำแค่ วิ่งไป สุด เริ่มใหม่ ผมทำได้ครับ แต่งง ตรง ที่ให้มัน วนสามครั้งนี่

รบกวนหน่อยครับ

สงสารคนแก่ หน่อย พึ่งมีโอกาส กลับไปเรียน

ขอบพระคุณทุกท่าน ทุกคำตอบ
genocideaon
PHP Sr. Member
PHP Sr. Member

Re: มีเรื่องรบกวนครับผม ลองเข้ามาดูโจทย์นี้หน่อยครับผม

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย genocideaon »

ลองใช้ if ซ้อน if ดูจะได้มั๊ยคัฟ
pjgunner
PHP Jr. Member
PHP Jr. Member
ติดต่อ:

Re: มีเรื่องรบกวนครับผม ลองเข้ามาดูโจทย์นี้หน่อยครับผม

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย pjgunner »

คับ ใช้สวิตสองตัวครับ

ตัวแรก x ถ้า x == 8 ไห้ไป เป็น 1 ถ้าเป็น 1 ให้ไปแปด(กรณีขาลง)

ตัวที่สอง รอบการทำงานให้ mode 3 แล้วค่อยเปลี่ยนสถานะขึ้นลง

ขาขึ้นให้ + ขาลง ให้ -
ตอบกลับโพส