Bootstrap 3 สร้างคลาส col-md-12 มาสองอันใส่สีต่างกันอย่างไรครับ

HTML Basic
สำหรับนักพัฒนาเว็บไซต์มือใหม่ HTML , CSS และการใช้ Tools ต่างๆ ในการพัฒนาเว็บไซต์

Moderator: mindphp

ninwatza
PHP Newbie
PHP Newbie

Bootstrap 3 สร้างคลาส col-md-12 มาสองอันใส่สีต่างกันอย่างไรครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย ninwatza »

ผมอยากทราบว่า ใน Bootstrap 3
ผมสร้าง คลาส col-md-12 มา2อัน ผมจะใส่สีต่างกันได้อย่างไรครับ
nososad
PHP Newbie
PHP Newbie

Re: Bootstrap 3 สร้างคลาส col-md-12 มาสองอันใส่สีต่างกันอย่างไรครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย nososad »

โค้ด: เลือกทั้งหมด

<div class="row">
    <div class="col-md-12 alert-danger">
        สีแดง
    </div>
     <div class="col-md-12 alert-info">
        สีฟ้า
    </div>
</div>
สร้างคลาส เเล้วเรียกใช้ดังตัวอย่างเลยครับ
ตัวอย่างด้านบน เรียกคลาส alert มาใช้
รับสอนเขียนโปรแกรม php Jquery AngularJs Ajax Bootstrap Mysql และอื่นๆ
รูปภาพ
Facebook Link
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด