ช่วยด้วยครับ text box และ textarea

HTML Basic
สำหรับนักพัฒนาเว็บไซต์มือใหม่ HTML , CSS และการใช้ Tools ต่างๆ ในการพัฒนาเว็บไซต์

Moderator: mindphp

ภาพประจำตัวสมาชิก
yongje
PHP Newbie
PHP Newbie

ช่วยด้วยครับ text box และ textarea

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย yongje »

พอดีผมต้องการกำหนด textbox ให้รับเฉพาะตัวเลข เครื่องหมาย . (จุด) และก็ , (คอมม่า)
ต้องset ค่ายังไงครับ

และอีกอันนึงคือผมรับข้อความจาก textarea และบันทึกลงฐานข้อมูล
เวลาดึงข้อมูลออกมาปริ้นในตาราง มันดันตาราง(ข้อความไม่ขึ้นบันทัดใหม่ให้)
มีวิธีแก้ไขมั้ยครับ

ช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด