ขอสอบถามเกี่ยวกับการดึงข้อมูลภายในหน้าเดียวกันครับ

HTML Basic
สำหรับนักพัฒนาเว็บไซต์มือใหม่ HTML , CSS และการใช้ Tools ต่างๆ ในการพัฒนาเว็บไซต์

Moderator: mindphp

benzas00123
PHP Super Member

ขอสอบถามเกี่ยวกับการดึงข้อมูลภายในหน้าเดียวกันครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย benzas00123 »

HTML CSS-2.png
HTML CSS-2.png (8.05 KiB) Viewed 1718 times
ผมมีหน้าโปรแกรมแบบนี้ ผมต้องการที่เวลาอัพโหลดรูปเสร็จ จะทำการดึงข้อมูลมาลงใน textbox ข้างล่าง ครับ textbo
แล้วพอทำการแก้ไขข้อมูลขนาดรูปเสร็จจะทำการกดปรับขนาดเพื่อไปหน้าแสดงผลลัพธ์อีกหน้านึง

ผมต้องทำยังไงครับ เพราะเนื่องจากผมลอง ใส่ text box แล้ว ลองใส่ค่าตัวแปร มันเปิดโปรแกรมไม่ได้เพราะ error เนื่องจาก ภายใน text box มันไม่มี ค่าข้อมูลอยู่
benzas00123

Re: ขอสอบถามเกี่ยวกับการดึงข้อมูลภายในหน้าเดียวกันครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย benzas00123 »

ทำได้แล้วครับ
โดยการอัพโหลดรูปเข้ามาเก็บไว้ก่อนแล้วเรียกข้อมูลเข้า text เมื่แทำการกดปุ่มปรับขนาด จะดึงค่าจากรูปที่ก็บไว้แล้วก็จาก ข้อมูลที่ได้ทำการแก้ไขของ W H มา เข้าฟังก์ชั่นครับ
ตอบกลับโพส