การทำเครื่อง PC เป็น server

แชร์ความรู้ Linux Ubuntu Web Server บทความ การ config server Linux FreeBSD Apache
การติดตั้ง XAMPP Mysql PHP ใครต้องการแชร์ความรู้เรื่องต่างๆ เหล่านี้ให้ ท่านหรืออื่น โพสที่หมวดนี้ได้

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ผู้น้อยและมึนมาก

การทำเครื่อง PC เป็น server

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย ผู้น้อยและมึนมาก »

สวัสดีครับผมกำลังจะทำ Server สักตัวอ่ะครับ ที่สามารถเป็น web server ใช้ภายนอกได้ด้วยอ่ะครับ
แต่ติดอย่างเดียว คือผมไม่ค่อยจะเข้าใจเรื่องนี้สักเท่ารัย อ่านหลายกระทู้แระแต่ก็ยังไม่เข้าใจ(ที่จริงเหมือนจะเข้าใจนะแต่งงมาก)

1 อยากทราบว่าผมต้องเตรียมอะไรบ้าง ที่มีตอนนี้ก่อน PC win xp , xammp , joomla
2 ทำอย่างไร

ใครพอจะมีแหล่งข้อมูลให้ศึกษา หรือจะให้ดี มี email/เบอร์โทร ให้สอบถามจะขอขอบพระคุณมากเป็นอย่างสูงครับ //\\
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด