มีโปรแกรมคํานวณภาษี ภาษีเงินได้บุคคลธรรมดา 2555 ให้โหลดไหมครับ ยี่น 2556

พูดคุยเรื่องทั่วไป จับฉ่าย โหลดโปรแกรม หมวดนี้มีโปรแกรมให้โหลด แนะนำโปรแกรม ให้โหลด โปรแกรม ฟรีต่างๆ แนะนำ ค้นหา ดาวน์โหลดไปใช้ได้จากที่นี่ พุดคุยเรื่องทั่วไปคลายเครียด

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

varisaun

Re: มีโปรแกรมคํานวณภาษี ภาษีเงินได้บุคคลธรรมดา 2555 ให้โหลดไหมครับ ยี่น 2556

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย varisaun »

ถ้าเิงินเดือนหมื่นห้าเป็นคนโสดยังไม่เข้าค่ายต้องเสียภาษีนะค่ะ แต่ต้องยื่นภาษีค่ะ เพราะมีคนโสดรายได้ตั้งแต่ 50,000 บาท ต้องมี่หน้าที่ยื่นแบบนะค่ะ สามารถยื่นได้ทาง Internet ก็ได้ และสาขายื่นที่สรรพากรพื้นที่สาขาทั่วประเทศค่ะ แต่ถ้ายื่นทาง Internet ต้องลงทะเบียน ภ.อ. 01 ก่อน คือมีโปรแกรมคำนวณภาษี ภ.ง.ด. 91 บนระบบปฏิบัติการ Android (โทรศัพท์มือถือ หรือ Tablet) ถ้าใช้ Android จะสามารถปรับเปลี่ยนค่าของค่าลดหย่อนได้และรองรับฐานภาษี ปี 2556
ตอบกลับโพส