การเดินทางจากบ้านมาที่ทำงาน

พูดคุยเรื่องทั่วไป จับฉ่าย โหลดโปรแกรม หมวดนี้มีโปรแกรมให้โหลด แนะนำโปรแกรม ให้โหลด โปรแกรม ฟรีต่างๆ แนะนำ ค้นหา ดาวน์โหลดไปใช้ได้จากที่นี่ พุดคุยเรื่องทั่วไปคลายเครียด

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

chawakorn162
PHP Jr. Member
PHP Jr. Member

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย chawakorn162 »

การเดินทางมาทำงานของผมมี 2 แบบครับ คือ เดินทางด้วยรถยนต์ และเดินทางด้วยจักรยานยนต์
แต่โดยปกติแล้วจะใช้จักรยานยนต์ในการเดินทางเป็นส่วนใหญ่ครับ เนื่องจากการจราจรในกรุงเทพมหานครที่ค่อนข้างหนาแน่น
อยู่ปัจจุบันผมอยู่ หลังตลาดพงษ์เพชร
1.jpg (44.17 KiB) Viewed 350 times
เดินทางโดยใช้จักรยานยนต์ผมจะต้องออกจากบ้านเวลา 9.15น.ถนนเส้นงามวงศ์วานช่วงเช้า 7.30-10.00น.รถจะติดทั้งเส้น ดังนั้นระยะเวลาเดินทางตื่อเผื่อไว้ 30-45 นาที เนื่องจากการจราจรในกรุงเทพมหานครที่ค่อนข้างหนาแน่น และสภาพอากาศของประเทศไทยที่ไม่ค่อยแน่นอน ถนนเส้นงามวงศ์วานช่วงเช้า 7.30-10.00น.รถจะติดทั้งเส้น ผมจะมาถึงที่ทำงาน เวล่าประมณ 9.50น. ในวันที่อากาศแจ่มใส แต่ถ้ามีพายุฝนเข้าก็อาจจะใช้เวลา
นานขึ้น
เดินทางFโดยรถยนต์ต้องเผื่อเวลาอย่างน้อย 45 นาที ถึง 1 ชม. ในการเดินทาง เพราะรถยนต์ไม่สามารถขับมุดช่องแคบรถติดเหมือนรถจักรยานยนต์ได้จึงต้องเผื่อเวลาไว้ค่อนข้างเยอะ

ครับสรุปแล้วการเดินทางด้วยจักรยานยนต์เดินทางในกรุงเทพมหานครได้คล่องตัวที่สุดครับ เพราะเหตุนี้ผมจึงใช้จักรยานยนต์ในการเดินทางเป็นหลัก
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด