วิธีการแก้ Netbean Newproject ของ PHP ไม่ขึ้น

พูดคุยเรื่องทั่วไป จับฉ่าย โหลดโปรแกรม หมวดนี้มีโปรแกรมให้โหลด แนะนำโปรแกรม ให้โหลด โปรแกรม ฟรีต่างๆ แนะนำ ค้นหา ดาวน์โหลดไปใช้ได้จากที่นี่ พุดคุยเรื่องทั่วไปคลายเครียด

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

Patipat
PHP Super Hero Member
PHP Super Hero Member

วิธีการแก้ Netbean Newproject ของ PHP ไม่ขึ้น

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Patipat »

ในการทำงาน สร้างไฟล์งานโปรเจคมาสักหนึ่งโปรเจคแต่วบางครั้ง Editor มีการทำงานที่ผิดพลาด ผมได้เจอปัญหาหนึ่งผมต้องการจะสร้างไฟล์โปรเจคเป็นไฟล์ PHP แต่ว่า Netbean ไม่สามารถสร้างได้ แต่ปกติแล้ว Netbean รองรับในเรื่อง PHP อยู่แล้วข้อผิดพลาดนี้อาจจะเกิดจากการรัน jdk ที่ผิดเวอร์ชัน
ของผมได้ทำบนระบบปฏิบัติการ Ubuntu ใครยังไม่รู้จัก Netbean สามารถศึกษาได้ที่ >> Netbean คือ

ผมจะมาแนะนำให้ลองอย่างแรก ให้ลอง
ลบการติดตั้ง Netbean บน Ubuntu ใหม่ทั้งหมด วิธีลบการติดตั้งสามารถดูได้ที่ >> ถอนการติดตั้ง Netbean บน Ubuntu
แล้วโหลด Netbean มาอีกครั้งทำการติดตั้งใหม่ทั้งหมดแต่ในที่นี้จะเป็นเวอร์ชั่น 8.2 >> วิธีการติดตั้ง Netbean 8.2 บน Ubuntu

ถ้ายังไม่ขึ้นอีกครั้งให้เราลองเปลี่ยนเวอร์ชั่นในการติดตั้ง Netbean เป็นเวอร์ชัน 8.0 ครับ สามารถโหลดได้จาก>> https://netbeans.org/downloads/8.0/
จะได้ดังรูปครับ สามารถ New project เป็นไฟล์ php ได้แล้วครับ

Selection_897.png (33.44 KiB) Viewed 1003 times
สอบถาม พูดคุยกันได้ที่ >> [พูดคุยทั่วไป]

**อาจจะเป็นแนวทางหนึ่งที่ผู้ใช้งานไม่สามารถ Newproject เป็น php ได้
Kor ma di kub. :)
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด