ช่วยแก้ปัญหาระบบ Lan หน่อยครับ

สอบถามเรื่องทั่วไป กับ การใช้คอมพิวเตอร์โดยทั่วไป แนะนำข่าวสารไวรัสคอม เทคนิคเล็กน้อยๆ กับ การใช้ คอมพิวเตอร์ ให้มีประสิทธิภาพมากที่สุด ฝากคำถามไว้ได้นะค่ะ

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

nung

ช่วยแก้ปัญหาระบบ Lan หน่อยครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย nung »

:( ใช้เครื่องคอมฯ ที่ใช้ระบบ LAN Grad แต่เข้าอินเตอร์เน็ตไม่ได้เป็นบางวัน Default Gateway ไม่มีสัญญาณเข้ามาเลย ส่วนตัวแม่ที่มี Modem ใช้ได้ อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไร แล้วต้องแก้ไขอย่างไร
ภาพประจำตัวสมาชิก
icphysics
PHP Full Member
PHP Full Member
ติดต่อ:

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย icphysics »

เซ็ต Gateway ให้เหมือนกันหรือเปล่า และเครื่องแม่ แชร์อินเตอร์เน็ตหรือยัง
ถ้ายังก็ทำการแชร์ซะน่ะคั
ตอบกลับโพส