อยากทราบวิธี เช็ควัน หมดอายุ ของ SSL ได้ยังไงครับ ?

สอบถามเรื่องทั่วไป กับ การใช้คอมพิวเตอร์โดยทั่วไป แนะนำข่าวสารไวรัสคอม เทคนิคเล็กน้อยๆ กับ การใช้ คอมพิวเตอร์ ให้มีประสิทธิภาพมากที่สุด ฝากคำถามไว้ได้นะค่ะ

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
M029
PHP VIP Members
ติดต่อ:

อยากทราบวิธี เช็ควัน หมดอายุ ของ SSL ได้ยังไงครับ ?

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย M029 »

อยากทราบวิธี เช็ควัน หมดอายุ ของ SSL ได้ทางไหนครับ
จะมีเว็บไซค์ เช็คได้เหมือน domain ไหมครับ ขอบคุณครับ
:!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!:
ภาพประจำตัวสมาชิก
M029
ติดต่อ:

Re: อยากทราบวิธี เช็ควัน หมดอายุ ของ SSL ได้ยังไงครับ ?

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย M029 »

ได้แล้วครับ
1. เข้าไปที่ เว็บที่เราต้องการจะเช็ควันหมดอายุของ SSL
รูปภาพ
2.กดที่ รูปกุญแจ
รูปภาพ
3.กดไปที่ คำว่า Details
รูปภาพ
4.กดที่คำว่าView certificate
รูปภาพ
5.ก็จะได้วันที่จดทะเบียน และ หมดอายุ ของ SSL
รูปภาพ
:!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!:
ตอบกลับโพส