ถาม- โน๊ดบุคของผมช้าผิดปกติ เกิดจากอะไร ควรแก้ไขยังไงครับ

สอบถามเรื่องทั่วไป กับ การใช้คอมพิวเตอร์โดยทั่วไป แนะนำข่าวสารไวรัสคอม เทคนิคเล็กน้อยๆ กับ การใช้ คอมพิวเตอร์ ให้มีประสิทธิภาพมากที่สุด ฝากคำถามไว้ได้นะค่ะ

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
nuattawoot
PHP VIP Members
PHP VIP Members

ถาม- โน๊ดบุคของผมช้าผิดปกติ เกิดจากอะไร ควรแก้ไขยังไงครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย nuattawoot »

โน๊ดบุคของผมช้าผิดปกติ เกิดจากอะไร ควรแก้ไขยังไงครับ

ปัญกาที่เจอ
1. เปิดหน้าเว็บมา 2-3 หน้า ก็ลืมช้าๆแล้วครับ
2. พอใช้ไป การกดคลิกเปลียนโปรแกรมก็เริ่ม ช้า สโล

โปรแกรมที่ใช้ทำงานบ่อย
1. postgresql
2. pycham
3. firefox เปิดอยู่ประมาณ 3-4 หน้า

สเปคเครื่อง
spac.png (29.7 KiB) Viewed 832 times
สถานะทดสอบเครื่อง
Screenshot1.png (127.38 KiB) Viewed 832 times
Screenshot.png (68.86 KiB) Viewed 832 times
First Bug Love you
รูปภาพ
ตอบกลับโพส