Q- ไม่สามารถพิมพ์ข้อความลงบน Google chrom ได้

สอบถามเรื่องทั่วไป กับ การใช้คอมพิวเตอร์โดยทั่วไป แนะนำข่าวสารไวรัสคอม เทคนิคเล็กน้อยๆ กับ การใช้ คอมพิวเตอร์ ให้มีประสิทธิภาพมากที่สุด ฝากคำถามไว้ได้นะค่ะ

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

tatiya
PHP VIP Members

Q- ไม่สามารถพิมพ์ข้อความลงบน Google chrom ได้

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tatiya »

ผมเกิด ปัญหาการใช้งาน google chrome ครับ คืออยู่ดีๆ ก็ไม่สามรถพิมพ์อะไรลง google chrome ได้เลย แต่สามารถก็อปปี้ และวางได้ ผมใช้ระบบปฏิบัติการ ubuntu 14.04 LTS ครับ คือผมได้ลองพิมพ์บนที่อื่นแล้ว เช่น บน firefox ก้พิมพ์ได้ปกติ พิมพ์ note บนคอมก็ได้ปรกติ ครับ

อันนี่บน Google chrom
รูปภาพ

ส่วนนี่บน firefox
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย tatiya เมื่อ 19/09/2018 12:41 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
tatiya

Re: Q- ไม่สามารถพิมพ์ข้อความลงบน Google chrom ได้

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tatiya »

ผมคิดว่าปัญหาน่าจะเป็นเพราะว่า มีการอัฟเดตแล้วอัฟเดตผิดพลาด
ผมแก้ไขโดย ถอนการติดตั้งแล้วลงใหม่ โดย วิธีถอนการติดตั้งบน Ubutuntu คือ

อันนี้ต้องดูว่าตอนเราติดตั้งเราโหลดแบบไหนมาติดตั้ง

:arrow: :arrow: ระบบแบบ Debian: ให้พิมพ์

โค้ด: เลือกทั้งหมด

sudo dpkg -r google-chrome-stable
:arrow: :arrow: ระบบอื่นๆ: ให้พิมพ์

โค้ด: เลือกทั้งหมด

sudo rpm -e google-chrome-stable
:P ผลลัพท์ :P
Selection_114.png (60.18 KiB) Viewed 860 times
:baa: และสามารถโหลดไฟล์ติดตั้ง Google chrome ได้ ที่นี้
:baa: ศึกษาวิธีการ ติดตั้งได้จาก ที่นี่
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด