ขอคำปรึกษาระบบ lan หน่อยนะคับ

สอบถามเรื่องทั่วไป กับ การใช้คอมพิวเตอร์โดยทั่วไป แนะนำข่าวสารไวรัสคอม เทคนิคเล็กน้อยๆ กับ การใช้ คอมพิวเตอร์ ให้มีประสิทธิภาพมากที่สุด ฝากคำถามไว้ได้นะค่ะ

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

นักศึกษาระบบlanและNet'นุ'

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย นักศึกษาระบบlanและNet'นุ' »

ถ้าสมมติว่า มีเครื่องคอมอยู่ 2 (a1,a2)เครื่อง ต่อแลนกัน แล้วมีเครื่องa1 มี ฮาดแวร์
และซอบแวร์ อยู่ หนึ่งตัว ส่วนเครื่องa2 ไม่มี ฮาดแวร์ และไม่มีซอบแวร์ เนื่องจากa2 สามารถดึงเอาซอบแวร์มาใช่ได้ แต่a2 อยากจะขอใช้ ฮาดแวร์ตัวนันด้วย จะทำได้หรือไม่ ถ้าได้จะต้องมีอะไรเป็นพิเศษหรือไม่ :P ขอบคุนมากนะครับ :P
ภาพประจำตัวสมาชิก
icphysics
PHP Full Member
PHP Full Member
ติดต่อ:

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย icphysics »

a2 ไม่มี ฮาดแวร์ และไม่มีซอบแวร์ ผมว่า น่าจะต้องมีนะ อย่างน้อบก็ ตัวแชร์แลน แต่ อีกข้อที่ถามไม่ น่าจะมีนะ อาจใช้ได้เฉพาะ บางชิ้น
เช่น HD
นักศึกษาระบบlanและNet'นุ'

ถามต่อนะครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย นักศึกษาระบบlanและNet'นุ' »

ถ้าพูดกันง่ายๆ คือ ถ้าเราต้องการให้เครื่องคอม(a1)เครื่องหนึ่ง ตกอยู่ในอำนาจการบังคับ หรือ การครวบคุม ทั้ง ซอบแวร์และฮาดแวร์ ของเครื่องนั้น โดยตกอยู่ในอำนาจของ อีกเครื่องหนึ่ง(a2) จะทำได้หรือไม ถ้าได้จะมีวิธีอะไรบ้าง แล้วระบบแลน และระบบอินเตอเน็ทจะทำได้รือไม่ครับ :oops: ขอบคุงครับ :oops:
4404

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย 4404 »

ได้จิครับ
ก็ PCANYWHERE ซิครับ ใช้ได้ ทั้ง เน็ท และ lan
ตอบกลับโพส