จะทำอย่างไรให้ subdomain สามารถใช้ session ที่สร้างขึ้นจาก domain ได้

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

สอบถามหน่อยครับ

จะทำอย่างไรให้ subdomain สามารถใช้ session ที่สร้างขึ้นจาก domain ได้

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย สอบถามหน่อยครับ »

จะทำอย่างไรให้ subdomain สามารถใช้ session ที่สร้างขึ้นจาก domain หลักได้อะครับ
คือสมมุติ domain หลักผมเป็น best.com

main domain: best.com
subdomain : a.best.com
subdomain2: b.best.com

เมื่อผมสร้าง session ที่ best.com
ผมจะทำอย่างไรให้ a.best.com และ b.best.com สามารถเรียก session จาก best.com ได้อะครับ

ขอบคุณมากครับผม

ผมลอง search ดูแล้ว เขาให้ใช้

โค้ด: เลือกทั้งหมด

ini_set("session.cookie_domain", ".best.com");
ก่อน ใช้ session_start(); ผมก็ลองทำดูแล้วไม่เห็นมันได้เลยครับ หรือว่าผมต้องไป set ค่าไรอีกไหมครับ รบกวนด้วยนะครับผม งานเร่ง - -
touleg
PHP Super Member
PHP Super Member
ติดต่อ:

Re: จะทำอย่างไรให้ subdomain สามารถใช้ session ที่สร้างขึ้นจาก domain ได้

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย touleg »

ลองดูวิธีนี้ ไปสร้างไฟล์ .htaccess ไปวางไว้ที่ root ของเว็บ โดยภายในมีโค้ดดังนี้ ถ้าวางที่ root แรกไม่ได้ให้ไปวางไว้ที่ root ของ subdomain ทั้งหมด

โค้ด: เลือกทั้งหมด

php_value session.cookie_domain ".best.com"
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด