script sql

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
TumTam
PHP Jr. Member
ติดต่อ:

script sql

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย TumTam »

ขอคำแนะนำเกี่ยวกับการ import data จาก script sql เขา table (mysql)

โดยใช้ script php ครับ ถ้ามีตัวอย่างด้วยจักขอบคุณเป็นอย่างมากครับ
TumTam
ติดต่อ:

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย TumTam »

data อย่างเดียวครับ ถ้าเป็นไปได้ขอกรณี ที่ script sql นั้นมีทั้ง table และ data ด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ
icphysics
PHP Full Member
PHP Full Member
ติดต่อ:

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย icphysics »

ใช้ วิธี อ่านไฟล์ ที่ ละบรรทัด แล้ว ใช้ mysql_query()
$lines = file('***.sql');

// Loop
foreach ($lines as $line_num => $line) {
mysql_query($line);
}
คงพอจะเป็นแนวได้นะครับ
ส่วนถ้าต้องการ การ ที่เป็น แบบดครงสร้างด้วย
ก็ต้องดู ว่าโครงสร้าง การสร้างตารางเป็น อย่างไร แล้ว อ่านมันออกมา เก็บใส่ตัวแปล ไว้ ซักตัวหนึ่งแล้ว ค่อย mysql_query() ครับ
ปล. ต้องสร้างตารางก่อน เพิ่มข้อมูล นะ ในกรณีที่ต้องการ เพิ่ม ทั้ง ตารางและ ข้อมูล
TumTam
ติดต่อ:

ขอบคุณมากครับ
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด