วอนเซียนดูหน่อย ก๊อปเขามาวางแล้ว error แก้บ่ถูกครับ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
papelocho
PHP Newbie
PHP Newbie

วอนเซียนดูหน่อย ก๊อปเขามาวางแล้ว error แก้บ่ถูกครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย papelocho »

Warning: Cannot modify header information - headers already sent by (output started at c:\appserv\www\khunkrookrub\index.php:68) in c:\appserv\www\khunkrookrub\calendar.php on line 27

นี่หนะครับ คือว่าผม copy code ปฏิทินมา ซึ่งมันเป็นไฟล์เดี่ยว คราวนี้ ผมต้องการดึงไฟล์นี้มาใส่ในไฟล์ index หน้าเว็บผม ซึ่งแค่เอาไปแทรกในแท็กของ php ผมใช้คำสั่ง include เข้ามา ไม่รู้ถูกหรือเปล่า แล้วมันก็ขึ้นแบบนี้ครับ เลยไม่รู้จะแก้ยังไงครับ ฝากเซี่ยนช่วยด้วยครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Compnoii
PHP Newbie
PHP Newbie

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Compnoii »

Warning: นี้ หมายความว่า คุณได้ทำการส่ง output ออกสู่หน้า page html ไปก่อนแล้ว
วิธีการแก้ คือ ลอง cut code ตัวนี้ไปไว้บนสุดของ หน้าที่คุณเขียน code
หรือ ไม่ ก็ลอง เอา code ตัวนี้ไปวางที่ หน้า text file เปล่าๆ แล้วรัน ดู มันจะไม่ error แล้วครับ
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด