ถามเรื่องคำสั่งในการนับคนคลิกครับ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
hanami123
PHP Newbie
PHP Newbie

ถามเรื่องคำสั่งในการนับคนคลิกครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย hanami123 »

อยากถามว่า
ใน php มีฟังชันในการนับคนคลิกไหมครับ

หรือพอจะมีเว็บไซต์แนะนำวิธีการไหมคับ

คือแบบว่า ผมทำงานเกี่ยวกับวิชา web programming ของ ปี 1 อะคับ เมื่อคนมาคลิกตรงลิ้งแล้วจะมีตัวเลขบอกว่า ลิงนี้มีคนคลิกกี่ครั้งแล้วอะคีบบบ
โดย คนที่คลิกก็สามารถมองเห็นคลิกจำนวนคนคลิกได้เหมือนกันคับ

ส่วนใหญ่ทำไปเกือบเสร็จแล้ว.... ขอบคุณล่วงหน้าครับ :-D :-D
ภาพประจำตัวสมาชิก
bankbonkbank
PHP Hero Member
PHP Hero Member

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย bankbonkbank »

ก็ทำลิ้งค์ดักไว้สิครับ

เช่นจะคลิกไป www.google.com

ก็ดักเป็น www.you.com/click.php?link=google.com

อ่าครับ แล้วค่อย redirect ไปหลังจากรันคำสั่งนับผู้คลิกแล้วครับ
ตอบกลับโพส