สอบถามการหาค่า เดือนกับปีครับ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

mollyclick
PHP Jr. Member
PHP Jr. Member

สอบถามการหาค่า เดือนกับปีครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย mollyclick »

เช่น
$e_now = "2015-03-05";
$now = date('Y-m-d');

$older = $now - $e_now ;
echo "$older ปี"; <<<< แสดงแบบปี

$y12 = "12" ;
$d12 = $older * $y12;

echo "$d12 "; <<<< แสดงแบบเดือน

จะทำยังไงให้ มันแสดงทั้งปีและเดือนครับ ตาม $e_now อยากให้มันบอกว่า
มีอายุทั้งสิ้น 3 ปี 5 เดือน แบบนี้ครับ