Q - ต้องการทราบวิธีติดตั้ง selenium weddriver ใน php ทำไงค่ะ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

จันนุสรณ์ ดีแก่
PHP VIP Members

Q - ต้องการทราบวิธีติดตั้ง selenium weddriver ใน php ทำไงค่ะ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย จันนุสรณ์ ดีแก่ »

อยากทราบวิธีการติดตั้ง selenium weddriver ใน php ทำไงคะ
ใช้โปรแกรม Visual Studio ในการเขียน Code php ค่ะ
ใช่ตัวนี่ไหมคะ?? ถ้าเป็นตัวนี้ หนูลองดาวโหลดมาแล้วค่ะ แต่ติดตั้งไม่เป็น
รูปภาพ
https://www.seleniumhq.org/download/
รูปภาพ
https://code.google.com/archive/p/php-w ... /downloads

** แล้วอยากทราบอีกว่า ในการ Test phpbb ด้วย Selenium WebDriver ภาษา php มีโปรแกรมอะไรที่ต้องโหลดเพิ่มอีกไหมคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย จันนุสรณ์ ดีแก่ เมื่อ 01/03/2019 2:03 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ภาพประจำตัวสมาชิก
thatsawan
ติดต่อ:

Re: Q - ต้องการทราบวิธีติดตั้ง selenium weddriver ใน php ทำไงค่ะ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย thatsawan »

ใช่ตัวนี่ไหมคะ?? ถ้าเป็นตัวนี้ หนูลองดาวโหลดมาแล้วค่ะ แต่ติดตั้งไม่เป็น
ต้องติดตั้งอะไร
ดูจากไฟล์ที่ download มันก้อใช้งานได้ยุเเล้ว

ปกติ พื้นฐาน php รัน code ยังไง วนกลับไปจุดนั้นก่อนมั้ย

Re: Q - ต้องการทราบวิธีติดตั้ง selenium weddriver ใน php ทำไงค่ะ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย จันนุสรณ์ ดีแก่ »

หนูอยากทราบว่า ต้องติดตั้งอะไรเพิ่มไหมค่ะ ?
ภาพประจำตัวสมาชิก
thatsawan
ติดต่อ:

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย thatsawan »

ที่ได้มารันไม่ได้ หรือ อะไร

รัน php ปกติได้ค่ะ แต่ selenium รันไม่ได้
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด