ต้องการเอาค่า ที่ select มาแสดงในตารางแบบไม่ โหลดหน้าเว็บครับ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

Wittawat Masrangsarid
PHP Newbie
PHP Newbie

ต้องการเอาค่า ที่ select มาแสดงในตารางแบบไม่ โหลดหน้าเว็บครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Wittawat Masrangsarid »

ในส่วนของ ajax ส่ง ตัวแปรไป ทำงาน เพื่อให้ผู้ใช่สามารถ เลือกรายการพัสดุที่ต้องการเบิกได้ครับ

รูปภาพ
ที่ผมทำได้ มันมาเฉพาะลำดับครับ
และผมต้องการให้มันแสดงข้อมูลดังภาพนี้ครับ
รูปภาพ

โค้ด: เลือกทั้งหมด

$("#selectitem" ).click(function () {
					var item = "";
					$( "#products option:selected" ).each(function() {
					  item = $( this ).val();
					});
					var i = $("#listitem tbody tr").length;
					i++;

$("#showtotal").val(i) ;
						 $.ajax({
								 type: "POST",
								 url:  "showlist.php", 
								 data: {products : item, norow : i},
								 dataType: "text",  
								 cache:false,
								 success: 
									  function(data){
									// alert(data);
										var liststr = "";
										liststr += "<tr><td style='border-top: #555555 dotted 1px;border-right: #555555 dotted 1px;height:30px;width:60px'>";
										liststr += i+"</td>";
										liststr += data;
										liststr += "</tr>";

$(liststr).appendTo('#listitem tbody'); 
									  }
							 });
							 return false; 

});
โดยต้องการให้ กดปุ่มเลือก แล้ว รายการพัสดุ มาแสดงในตางรางแบบนี้ครับ
ในส่วนของ url: "showlist.php", ผมสร้างไฟล์ไว้แต่ไม่รู้จะเริ่มต้นอย่างไรครับ
นี่คือโครงสร้างของ ตารางพัสดุ หรือ article ครับ
รูปภาพ
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด