Joomla Progrssive Web App?

ถามตอบ ปัญหาการพัฒนา Extension ไม่ว่าจะเป็น Module plugin Component หรือ แม้แต่ template การปรับแต่งโค้ด Joomla ต่างๆ ทุกเวอร์ชั่น 1.5 2.5 หรือ 3.x

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

toonytoony2004
PHP Hero Member
PHP Hero Member

Joomla Progrssive Web App?

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย toonytoony2004 »

จะออกแบบยังไงให้จูมลา เป็น Progrssive Web App ครับ ผมยังไม่ค่อยเข้าใจ รบกวนท่านผู้รู้อธิบายครับผม

ขอบคุณครับ ผมอ่านแล้วยัง งงๆ

โค้ด: เลือกทั้งหมด

https://www.mindphp.com/คู่มือ/73-คืออะไร/3640-progrssive-web-app-โพรเกรสซีฟ-เว็บ-แอพ-คืออะไร.html
ภาพประจำตัวสมาชิก
pond
PHP Super Hero Member
PHP Super Hero Member

Re: Joomla Progrssive Web App?

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย pond »

สรุป
ก็คือการทำให้เว็บไซต์ลองรับการแสดงผลบนมือถือหรือแท็บเล็ตครับ ก็แบ่งเป็นพวกที่รองรับแบบมือถืออย่างเดียวกับที่รองรับแบบpcพอเปลี่ยนเป็นมือถือรูปแบบก็เปลี่ยนไปเป็นต้น ถ้านึกภาพแบบแรกไม่ออกให้ลอง เปลี่ยนจาก www.facebook.com เป็น m.facebook.com ดูครับ

ส่วนจะออกแบบยังไงให้จูมลา เป็น Progrssive Web App ขอแนะนำให้ใช้ bootstrap แบ่ง grid เอาครับเพราะง่ายที่สุดแล้วในตัวเลือกข้างต้นที่พูดมา
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด