โปรแกรมช่วยดาวโหล ช่วยได้จริงมะครับ

สอบถามเรื่องทั่วไป กับ การใช้คอมพิวเตอร์โดยทั่วไป แนะนำข่าวสารไวรัสคอม เทคนิคเล็กน้อยๆ กับ การใช้ คอมพิวเตอร์ ให้มีประสิทธิภาพมากที่สุด ฝากคำถามไว้ได้นะค่ะ

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

jonalan
PHP Newbie
PHP Newbie

โปรแกรมช่วยดาวโหล ช่วยได้จริงมะครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย jonalan »

และมีโปรแกรมใหน แนะนำมะ ครับ 8O
ponko
PHP Jr. Member

Re: โปรแกรมช่วยดาวโหล ช่วยได้จริงมะครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย ponko »

มันก็ช่วยได้นะครับ
แต่ผมไม่ชอบใช้
บางทีโหลดมาแ้ล้วไฟล์เสีย
ภาพประจำตัวสมาชิก
tissana
PHP Sr. Member
ติดต่อ:

Re: โปรแกรมช่วยดาวโหล ช่วยได้จริงมะครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tissana »

ที่ผมใช้อยู่คือ flashget ครับ มันช่วยได้เยอะครับ เรียกว่าโหลดได้เร็วกว่าตอนที่ไม่ใช้มากๆครับ แต่ ขอย้ำนะครับว่ามีบางไฟล์หรืออาจจะเป็นที่ทางเว็บที่ปล่อยให้โหลด เขาไม่ให้โหลดด้วยเจ้าโปรแกรมนี้ครับ คือถ้าเราไปเรียกโหลดโดยใช้ โปรแกรมนี้ ไฟล์มันจะไม่โหลดมา เราต้องไปใช้วิธีโหลดธรรมดาครับ ส่วนเรื่องไฟล์ที่โหลดมาด้วยโปรแกรมนี้แล้วเสียนั้น อันนี้ไม่ขอออกความเห็นเพราะยังไม่เคยเจอ ถ้าจะให้แน่ก็คงต้องใช้วิธีโหลด โดยใช้โปรแกรมนี้และโหลดแบบธรรมดา แล้วดูว่ามันเสียเหมือนกันหรือไม่
suukmiie
ติดต่อ:

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย suukmiie »

ช่วยได้เยอะครับ มันจะแบ่งไฟล์เป็นหลายส่วนแล้วโหลดมาพร้อมๆกันพอโหลดครบหมดแล้วมันก็รวมเป็นไฟล์เดียวให้เหมือนปกติครับทำให้โหลดข้อมูลได้เร็วกว่ามากอยู่ บางเวบอย่างพวกมีเดียไฟร์ ก็สามารถรีซุมได้ คื่อหลุดก็มากดให้มันโหลดต่อจากของเดิมได้อ่ะครับ ไม่ต้องมาเริ่มโหลดใหม่แต่ต้น แนะนำลอง idm ดูนะครับเร็วมากโหลดยูทูปได้ด้วย แต่ถ้าจะเล่นเกมส์ facebook หรือเกมส์แฟลชต้องไปลบ filetype .flv ออกจากโปรแกรม idm ก่อนนะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
dexjanghan

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย dexjanghan »

ไม่แตกต่างหรอกครับ เช่น โหลดปกติ และใช้ IDM ช่วย
เจ้า IDM เป็นเพียงตัวจัดการการดาวน์โหลดให้เราเฉยๆ ครับ ความเร็วที่เห็นมันมากกว่า เพราะว่ามันดาวน์โหลดโดยตัวมันจะมีการจำลอง Server ของมันขึ้นมา ซึ่งสามารถมีได้ถึง 16 ตัวครับ
และเจ้า IDM ยังสามารถโหลดไฟล์ได้หลายนามสกุลอีกด้วย ทำให้ IDM ได้รับความนิยมสูงสุดในขณะนี้ ผมเองก็ใช้

อ๊อ อีกอย่างครับ บางกรณี เราโหลดไม่เสร็จ IDM ก็ยังคงเก็บข้อมูลที่เป็ย URL ของไฟล์นั้นไว้ ให้เราได้โหลดใหม่ได้ โดยไม่ต้องไปเสียเวลาหาอีก แต่จะดาวน์โหลดต่อไม่ได้เท่านั้นเองครับ
มื่อใหม่หัดใช้ PHP แต่คล่อง Joomla ซะมากกว่า
แวะเวียนเว็บโหลๆhttp://www.dexjanghan.com
magka
PHP Newbie
PHP Newbie

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย magka »

ช่วยได้ครับ เพราะมันจะแบ่งไฟล์ให้เล็กลง แล้วทำให้โหลดได้เร็วขึ้น จะเห็นผลกับไฟล์ใหญ่ๆครับ ผมใช้ IDM
ตอบกลับโพส