โปรแกรมตอบคำถาม อัติโนมัติ ช่วยทีครับ

แนะนำ สอบถาม ภาษา C สำหรับผู้เริ่มต้น ภาษา Java ภาษา Python

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

nutyoyomvp
PHP Newbie
PHP Newbie

โปรแกรมตอบคำถาม อัติโนมัติ ช่วยทีครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย nutyoyomvp »

พอดี อาจารย์เค้าให้ลองไปเขียน โปรแกรม แบบ simsimi อ่าครับ

พอแนะแนวทาง หรือช่วย ยังไงก็ได้

งงมาๆ เลย ขอบคุนครับ
touleg
PHP Super Member
PHP Super Member
ติดต่อ:

Re: โปรแกรมตอบคำถาม อัติโนมัติ ช่วยทีครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย touleg »

เก็บข้อมูลลงฐานข้อมูล เก็บแท็กเพื่อเชื่อมโยงคำ

เวลามีคนพิมพ์มาก็เอาคำมาตรวจสอบในฐานข้อมูล ตามการเชื่อมโยงของแท็กต่างๆ ถ้าไม่มีคำตอบก็ให้ผู้ใช้สอน ถ้ามีคำตอบหลายคำตอบก็แรนดอมออกมา

อันนี้แบบง่ายๆ

ถ้าอีกระดับคือหาความสัมพันธ์ของการพูดคุยด้วย เพราะบางทีคำเดียวกันแต่สื่อความหมายต่างกันก็มี เช่น ถ้าคุยเรื่องท่องเที่ยว แล้วมีคำในประโยคว่า ตากลม โปรแกรมต้องแยกแยะได้ว่า มันคือ ตา กลม หรือ ตาก ลม
rangsun6342

Re: โปรแกรมตอบคำถาม อัติโนมัติ ช่วยทีครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย rangsun6342 »

ยุคปฏิรูปประเทศแบบสมัยใหม่เริ่มเมื่อสมัยใด
ภาพประจำตัวสมาชิก
Netnapa naja
PHP Newbie
PHP Newbie

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Netnapa naja »

ดิฉันต้องการจะทราบว่าถ้าโอนเงินจากธนาคารธกส.ไปยังธนาคารออมสินสามารถโอนได้ไหม
ตอบกลับโพส