ขอ code การเขียนโปรแแกรมที่สารถรับค่าปี่ที่เกิดด้วยค่ะ DEV C++ค่ะ

แนะนำ สอบถาม ภาษา C สำหรับผู้เริ่มต้น ภาษา Java ภาษา Python

Moderators: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

arintee

ขอ code การเขียนโปรแแกรมที่สารถรับค่าปี่ที่เกิดด้วยค่ะ DEV C++ค่ะ

Post by arintee » 03/08/2012 3:41 pm

year Birth Day: ตรงนี้รับรับค่า แล้วใส่ปีเกิดลงไปแล้ว enter
Last edited by mindphp on 03/08/2012 3:46 pm, edited 1 time in total.
Reason: ย้ายกระทู้โพสผิดหมวด

beergonoza
PHP Newbie
PHP Newbie

Re: ขอ code การเขียนโปรแแกรมที่สารถรับค่าปี่ที่เกิดด้วยค่ะ DEV C++ค่ะ

Post by beergonoza » 18/08/2012 10:26 pm

#include<stdio.h>
int date,month,year;
int age;
int num=2555;
main()
{

printf("enter you birthday dd/mm/yyyy:");
scanf("%d/%d/%d",&month,year);
printf("you are %d years old.\n",age);
scanf("num-%d",ade);
}

น่าจะได้นะคับลองดูเพราะผมยังไม่ได้ลองเลย 5555

Post Reply
  • Similar Topics
    Replies
    Views
    Last post

Return to “Programming - C/C++ & java & Python”