ช่วยเขียนโปรเเกรม ภาษา c++ หน่อยค่ะ

แนะนำ สอบถาม ภาษา C สำหรับผู้เริ่มต้น ภาษา Java ภาษา Python

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

pororganize
PHP Newbie
PHP Newbie

ช่วยเขียนโปรเเกรม ภาษา c++ หน่อยค่ะ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย pororganize »

เงื่อนไขโปรเเกรม
1. สามารถรองรับ จำนวนจริงได้
2. สามารถรับตัวเลข และตัวดำเนินการ เครื่องหมายต่าง ๆ
ได้ใน 1 คำสั่ง เช่น 53+3!*2 และคำนวน ผลลัพธ์ได้ถูกต้อง
คือ + - * / % ^ ! โดยลำดับความสำคัญของเครื่องหมาย และ
และ การคำนวณเหมือนเครื่องคิดเลข ทั่วๆไป
หมายเหตุ เครื่องหมาย ! หมายถึง factorial และลำดับความสำคัญของเครื่องหมายนี้สูงที่สุด
3. สามารถรองรับ ปีกกาแบบต่าง ๆ {},[],()
มีความสำคัญสูงสุด

ขอบคุณมากค่ะ
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด