ช่วยผมที ทำโจทย์ภาษาc++ ไม่ได้คับ รบกวนด้วยนะคับ

แนะนำ สอบถาม ภาษา C สำหรับผู้เริ่มต้น ภาษา Java ภาษา Python

Moderators: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

phone40802
PHP Newbie
PHP Newbie

ช่วยผมที ทำโจทย์ภาษาc++ ไม่ได้คับ รบกวนด้วยนะคับ

Post by phone40802 »

โจทย์มีอยู่ว่า
จงรับค่าชื่อนักศึกษา เพศเก็บไว้ในตัวแปรแบบอาเรย์ โดยจำนวนข้อมูลที่ต้องการ จัดเก็บจะต้องถูกระบุจำนวนก่อน เมื่อรับค่าเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ให้แสดงรายงานสรุปคะแนนข้อมูลทั้งหมด โดยแสดงเรียงตามชื่อนักศึกษา จากนั้นให้แสดงจำนวนเพศชาย และ เพศหญิง ว่ามีกี่คน รวมทั้งสิ้นกี่คน คะแนนสูงสุดเท่าไร คะแนนต่ำสุดเท่าไร

นี่หละคับ โจทย์ที่ผมได้ รบกวนพวกพี่ๆช่วยหน่อยนะคับจะทำส่งอาจารย์
*มีข้อสงสัยอย่างหนึ่ง โดยเรียงตามชื่อนักศึกษาคือเรียง ลำดับตัวอักษรหรอคับ

Return to “Programming - C/C++ & java & Python”