อ่านเหตุการณ์ จาก Window Event Log

แนะนำ สอบถาม ภาษา C สำหรับผู้เริ่มต้น ภาษา Java ภาษา Python

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

mr.a
PHP Newbie
PHP Newbie

อ่านเหตุการณ์ จาก Window Event Log

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย mr.a »

ผมต้องการ อ่าน Event Log ของ Windows XP ว่า มีการเปิด-ปิด คอมพิวเตอร์ในเวลาใดบ้าง โดย ใช้ Visual C++ 6.0 ท่านใดมีคำแนะนำบ้างครับ

ผมลอง หาข้อมูลจาก Internet พบว่า ถ้าเราเปิด eventvmr.msc ทาง Run Dialog ของ Windows ใน System

Event ID:6005 - System start up
Event ID:6006 - System shutdown

ผมอยากทราบว่า windows ทำการ Save Event log ไว้ที่ไหนครับ หรือ เราพอจะมีวิธี Access ข้อมูลเหล่านี้ได้อย่างไร.
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด