ภาษา C ปัดเศษ

แนะนำ สอบถาม ภาษา C สำหรับผู้เริ่มต้น ภาษา Java ภาษา Python

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

MOJOMOJO

ภาษา C ปัดเศษ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย MOJOMOJO »

ขอถามหน่อยนะครับ ภาษา C มีวิธีปัดเศษไปจึ๋งนึงไหมครับ
สมมติ
N=4.3 แต่ผมอยากให้ปัดเป็น N=4.5
M=4.6 ผมอยากให้ปัดเป็น 5
อะไรแบบนี้อะครับ

ขอบคุณครับ
ยีนส์ๆ

ช่วยตอบหน่อยนะครับ ผมขอร้อง

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย ยีนส์ๆ »

ให้นักเรียนเขียนโปรแกรมพร้อมประกาศตัวแปรสำหรับข้อมูลชนิดเศษส่วน เป็นฟังก์ชั่น 2 ฟังก์ชั่น แล้วคำนวณและผลมอดูลัสของตัวแปรทั้งสอง ให้จำนวนเต็มทั้งสองที่รับเข้ามาเลขอะไรก็ได้ ตามลำดับ จัดรูปแบบผลลัพธ์ให้สวยงาม
ตัวอย่างรูปแบบของผลลัพธ์
First fraction:
Enter the numerator: ??
Enter the denominator:??
Second fraction:
Enter the numerator: ??
Enter the denominator:??
Answer: ?? / ?? + ?? / ?? = ?? / ??
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด