ขอความช่วยเหลือภาษา c หน่อยครับ

แนะนำ สอบถาม ภาษา C สำหรับผู้เริ่มต้น ภาษา Java ภาษา Python

Moderators: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

Notay

ขอความช่วยเหลือภาษา c หน่อยครับ

Post by Notay »

ขอสอบถามหน่อยครับ ถ้าเราจะเขียนเงื่อนไขให้มันตรวจเช็คว่าเป็นจำนวนจริงหรือไม่ แบบ
if(x=จำนวนจริง) อะไรแบบนี้อ่ะครับมันต้องเขียนยังไงครับ
กำลังศึกษาอ่ะนะครับ แหะๆ
thanitpnm
PHP Newbie
PHP Newbie

Re: ขอความช่วยเหลือภาษา c หน่อยครับ

Post by thanitpnm »

ก็ใช่แบบนี้เลยครับ
ถ้เป็นตัวเลขไม่ต้องใส่ " หรือ '

สมมุติว่าจะเทียบกับ ค่า 6

if(x == 6)

ได้เลยครับ
Post Reply
  • Similar Topics
    Replies
    Views
    Last post

Return to “Programming - C/C++ & java & Python”