อยากรู้ว่า Flowchart แบบนี้ ใช้ loop แบบไหน

แนะนำ สอบถาม ภาษา C สำหรับผู้เริ่มต้น ภาษา Java ภาษา Python

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

Jirawat Wonglam

อยากรู้ว่า Flowchart แบบนี้ ใช้ loop แบบไหน

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Jirawat Wonglam »

ได้โจทย์แบบนี้มา แก้โจทย์ไม่ออกครับว่าควรใช้ loop แบบไหนครับ คือลองเขียนโปรแกรมแล้วก็ไม่ได้ครับ ผม ใช้ while ครับ รบกวนหน่อยน้ะครับ

รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
jataz2
PHP Super Member
PHP Super Member

Re: อยากรู้ว่า Flowchart แบบนี้ ใช้ loop แบบไหน

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย jataz2 »

int s = 0;
int x =0;

do
{
s= s+x;
x = x +1;
}
while (x < 5)

print s;
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ