สอบถามเกี่ยวกับ list ใน Tkinter ค่ะ

แนะนำ สอบถาม ภาษา C สำหรับผู้เริ่มต้น ภาษา Java ภาษา Python

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

mashato
PHP Newbie
PHP Newbie

สอบถามเกี่ยวกับ list ใน Tkinter ค่ะ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย mashato »

หนูเอาไฟล์.csv มาทำเป็น list แล้วเอา list ไปทำเป็น button ค่ะ List เกี่ยวกับที่นั่งมี A1 A2 และ A3 อยากถามว่าถ้าจะให้ผู้ใช้คลิกจองที่นั่งแล้วทำให้ที่นั่งนั้นหายไปต้องใช้โค้ดยังไงบ้างคะ เช่น ผู้ใช้1ต้องการที่นั่ง A1 พอผู้ใช้2เข้าระบบที่นั่ง A1 จะหายไปเพราะผู้ใช้1 จองไปแล้วค่ะ
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด