jOptionPane ใน java แสดงผลแบบ loop ได้รึป่าวคับ

แนะนำ สอบถาม ภาษา C สำหรับผู้เริ่มต้น ภาษา Java ภาษา Python

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

aragonman
PHP Newbie
PHP Newbie

jOptionPane ใน java แสดงผลแบบ loop ได้รึป่าวคับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย aragonman »

ผมต้องการแสดงค่า ยี่สิบ โดยยี่สิบค่านั้นอยู่ไหน อาเรย์ ด้วยคำสั่ง JOptionPane.showMessageDialog
คำถามมคือ
ภายใน dialog เดียวผมต้องการแสดงค่าทั้งยี่สิบค่าโดยใช้ loop ได้รึป่าวคับ (ไม่ต้องพิม ลงไปทีละ อาเรย์ ) คือถ้าพิมค่าลงไปทั้งหมดมันจะเยอะมาก และถ้าอาเรย์ขนาดใหญ่กว่านี้ก็คงเหนื่อยละคับ มีวิธีไหนแนะนำไหมคับ ขอบคุณมากคับ
nopnet
PHP Newbie
PHP Newbie

Re: jOptionPane ใน java แสดงผลแบบ loop ได้รึป่าวคับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย nopnet »

ม่รู้จะช้าไปมั้ยครับ
ลองสร้างตัวแปรมารองรับก่อนสิครับ เช่น
หากมีตัวแปร array 20 ค่านะครับ ชื่อ test [ ] ละกานนะครับ
ใช้แบบนี้ครับ
String s = "" ;
for ( int i = 0 ; i < test.length ; i++ )
s+=test [ i ] ;
แล้วก็นำไปใส่ใน JOptionPane ลองเอาตัวอย่างข้างล่างไปลองดูนะครับ
class T {
public static void main ( String [ ] args ) {
String A [ ] = { "Abcd" , "Bcda" , "Cdab" , "Dabc" } ;
String s = "" ;
for ( int i = 0 ; i < A.length ; i++ )
s+=A [ i ] + "\t" ;
JOptionPane.showMessageDialog ( null , s ) ;
}
}
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด