(PHP) ช่วยด้วยค่ะ เรียกข้อมูลในDBให้ออกมาแค่ปีและเดือนที่ต้องการยังไงคะ

เกี่ยวกับ ปัญหาการใช้งาน การติดตั้ง ฐานข้อมูล MySql Oracle MSSQL ect...
การเขียน คำสั่ง SQL เพื่อดึกข้อมูล บอร์ดนี้ควรระบุโครงสร้างตารางของท่านในคำถามด้วยนะ

Moderator: mindphp

hanako
PHP Newbie
PHP Newbie

(PHP) ช่วยด้วยค่ะ เรียกข้อมูลในDBให้ออกมาแค่ปีและเดือนที่ต้องการยังไงคะ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย hanako »

cats.jpg (25.13 KiB) Viewed 686 times
ถ้า หนูต้องการทำส่วนที่แสดงข้อมูลราคา(pay_amount)ที่อยู่ใน ปี 2016 และ แยกตามเดือน

เช่น เดือน 02 ต้องการให้แสดงข้อมูลแค่ 6300 จากรูป

หนูจะต้องใช้คำสั่งอะไรหรือคะ รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยค่ะ plz