มีปัญหาการแสดงผลของ database คะ

เกี่ยวกับ ปัญหาการใช้งาน การติดตั้ง ฐานข้อมูล MySql Oracle MSSQL ect...
การเขียน คำสั่ง SQL เพื่อดึกข้อมูล บอร์ดนี้ควรระบุโครงสร้างตารางของท่านในคำถามด้วยนะ

Moderator: mindphp

hanami555
PHP Newbie
PHP Newbie

มีปัญหาการแสดงผลของ database คะ

Post by hanami555 » 17/12/2008 3:10 am

คือหนูทำเว็บไชต์ แต่เวลาหนูจะ insert ข้อมูลลง database ผ่านทางเว็บไชต์
รูปด้านล่าง พิมพ์ปกติแต่พอดึงออกมาเป็นดังนี้ มันติดกันยาวเลยอะคะ
Image

แต่ถ้าหนูใส่ code ตามรูปไปด้วยเป็นอย่างนี้คะ

Image

พอดีหนูไม่ได้เขียน code php กับมือนะคะ ใช้ dream เขียนเอา เพราะเขียนไม่เก่ง

พอจะมีวิธีไหนบ้างคะที่ พอหนูป้อนข้อมูลแบบที่ 1 แล้วผลจะออกมาแบบูปที่ 2

พอเข้าใจกันไหมคะ อาจจะงงนิดนะคะ เพราะหนูก็สับสนนิดๆ เลย

ขอบคุณมากคะ

Royter
PHP Jr. Member
PHP Jr. Member

Re: มีปัญหาการแสดงผลของ database คะ

Post by Royter » 17/12/2008 7:06 am

ใช้ css ช่วยในการปรับ

โดยปรับ white-space:pre

หรืออาจจะใช้วิธีพิมพ์ <br \> ในส่วนที่ต้องการเว้นบรรทัดก็ได้ครับ

หรือ หากทำ css ไม่เป็นก็ใช้วิธีนี้ไปเลย

<div id="***" style="white-space:pre">
Term of service xxxx xx *** (ข้อมูลที่ได้จากฐานข้อมูล)

</div>

hanami555
PHP Newbie
PHP Newbie

Re: มีปัญหาการแสดงผลของ database คะ

Post by hanami555 » 18/12/2008 11:23 pm

ขอบคุณมากคะ เดี๋ยวจะไปลองดูคะ :-D

Post Reply

Return to “SQL - Database”

Users browsing this forum: No registered users and 5 guests