การกำหนดฟิลด์ใน table ให้เป็น auto increment ทำไงครับ

เกี่ยวกับ ปัญหาการใช้งาน การติดตั้ง ฐานข้อมูล MySql Oracle MSSQL ect...
การเขียน คำสั่ง SQL เพื่อดึกข้อมูล บอร์ดนี้ควรระบุโครงสร้างตารางของท่านในคำถามด้วยนะ

Moderator: mindphp

niponnet
PHP Sr. Member

การกำหนดฟิลด์ใน table ให้เป็น auto increment ทำไงครับ

โพสต์โดย niponnet » 17/06/2009 7:32 pm

การกำหนดฟิลด์ใน table ให้เป็น auto increment ของ database MS sql server 2005 กำหนดอย่างไรครับ เห็นบอกว่า identity เท่ากับ yes แต่ผมลองดูแล้ว มันไม่ยอมให้เปลี่ยนเป็น yes เลย อยากรู้มันต้องทำอย่างไร ช่วยทีครับ

niponnet

Re: การกำหนดฟิลด์ใน table ให้เป็น auto increment ทำไงครับ

โพสต์โดย niponnet » 17/06/2009 7:41 pm

ถามเองตอบเอง ทำได้แล้วครับ ที่แท้ก็ลืมเปลี่ยน type ให้เป็น int นี่เอง หาตั้งนาน

• Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด

ย้อนกลับไปยัง