เรื่องการสร้าง Trigger ครับ

เกี่ยวกับ ปัญหาการใช้งาน การติดตั้ง ฐานข้อมูล MySql Oracle MSSQL ect...
การเขียน คำสั่ง SQL เพื่อดึกข้อมูล บอร์ดนี้ควรระบุโครงสร้างตารางของท่านในคำถามด้วยนะ

Moderator: mindphp

zcoolmax
PHP Jr. Member
PHP Jr. Member

เรื่องการสร้าง Trigger ครับ

Post by zcoolmax » 14/08/2009 7:37 pm

คือปัจจุบันผมสร้าง Trigger ไว้ 1 ตัว

ผมจะสร้างอีกมันไม่สามารถสร้างได้ครับ

ระบบมันแจ้งว่า

MySQL เวอชั่นนี้ไม่ซัพพอต Trigger แบบหลายตัว

ท่านใดที่ทราบว่า MySQL เวอชั่นไหนสามารถสร้าง Trigger

ใด้มากกว่า 1 ตัวแนะนำด้วยนะครับผม

อีกอย่างฐานข้อมูลผมใช้โปรแกรมตัวนี้จัดการคับ

Navicat for MySQL

เวลาจะสร้าง Trigger ผมจะใช้การ Query อะครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับผม

Return to “SQL - Database”

Users browsing this forum: No registered users and 5 guests