ต้องการแก้ไข Collation ใน PostgreSQL

เกี่ยวกับ ปัญหาการใช้งาน การติดตั้ง ฐานข้อมูล MySql Oracle MSSQL ect...
การเขียน คำสั่ง SQL เพื่อดึกข้อมูล บอร์ดนี้ควรระบุโครงสร้างตารางของท่านในคำถามด้วยนะ

Moderator: mindphp

teenproza7
PHP Super Member
PHP Super Member

ต้องการแก้ไข Collation ใน PostgreSQL

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย teenproza7 »

คือผมทำการสร้าง database ไปแล้วและกำหนด collation ดังรูป

รูปภาพ

ถ้าหากต้องการ แก้ไข Collation ให้เป็น utf-8 สามารถแก้ไขในภายหลังได้หรือไม่

หรือต้องสร้าง database ใหม่เท่านั้นครับ

ปล. เนื่องจากเมื่อผมทำการเพิ่มข้อมูลที่มีภาษาไทยแล้วบันทึกลงในฐานข้อมูล เวลาเรียกออกมาแสดงทำให้หน้าเว็บ Error Ascii ครับ
รูปภาพ
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด