drag and drop

พูดคุยแลกเปลี่ยน ปัญหา การเขียน JavaScript เครื่องมือ AJAX Web 2.0 AJAX Framework jQuery และ Node.JS รวมถึง Framework Express ของ Node.JS ทำงานฝั่ง Server

Moderator: mindphp

kabeeyim
PHP Newbie
PHP Newbie

drag and drop

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย kabeeyim »

สวัสดีทุกคนคับ ผมอย่าสอบถามอะไรหน่อยคับ จากรูปคือ เรา จะลากภาพโต๊ะที่ รูปที่ 2 ไปไว้ใน ช่องของรูปที่ 1 แล้วมีไดอาล็อกให้ใส่ข้อมูลเมื่อคลิกตรงรูปภาพโต๊ะที่อยู่ในรูปที่ 1 คับ ใครพอมีCode หรือแหล่งศึกษาบ้างคับ
แนบไฟล์
12333.jpg (71.4 KiB) Viewed 5723 times
ภาพประจำตัวสมาชิก
tsukasaz
PHP VIP Members
PHP VIP Members

Re: drag and drop

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tsukasaz »

มีตัวอย่างแบบง่ายๆ ลองเข้าไปศึกษาดูนะครับ

http://jqueryui.com/demos/droppable/
The last bug isn't fixed until the last user is dead. (Sidney Markowitz, 1995)
kowit2
PHP Full Member
PHP Full Member
ติดต่อ:

Re: drag and drop

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย kowit2 »

ต้องเริ่มจาก jQuery ก่อนครับ

พอใช้งานเป็นรู้หลลลักการเรียกใช้แล้ว

ลอง jQueryUI ที่ชื่อ drag and drop ครับ

ฟรีหมดครับ
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด