อยากได้ จาวาสคริป ที่เช็ควันที่ ที่เราเลือกจากในปฏิทินกับวัน

พูดคุย แลกเปลี่ยน ปัญหา การเขียน JavaScript เครื่องมือ AJAX Web 2.0 AJAX Framework Jquery

Moderator: mindphp

wat_rukawa
PHP Jr. Member
PHP Jr. Member

อยากได้ จาวาสคริป ที่เช็ควันที่ ที่เราเลือกจากในปฏิทินกับวัน

Post by wat_rukawa » 15/08/2008 3:54 pm

คือเวลาเราเลือกวันที่ในปฏิทิน แล้ววันที่ก็มาอยู่ใน tetxfiled โดยผมใช้รูปแบบ dd-mm-yyyy และถ้าหากวันที่ ที่เราเลือกมานน้อยกว่าวันที่ปัจจุบันแล้วให้มาน alert อะครับ รบกวนด้วยนะครับ ^^

Return to “JavaScript & Jquery Ajax”